Công bố thực phẩm chức năng

Ngày 02/02/2018 Nghị định 15/2018/NĐ/CP được chính phủ ban hành quy định về một số điều luật an toàn thực phẩm, khiến nhiều Doanh nghiệp gặp khó khăn trong việc công bố sản phẩm thực phẩm. Đặc biệt là Hồ sơ công bố thực phẩm chức năng, thực phẩm bảo vệ sức khỏe.

CBCL-Một số quy định mới nhất về thủ tục đăng ký công bố thực phẩm chức năng của Cục ATTP

Thông báo Hướng dẫn bổ sung Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm đạt yêu cầu Thực hành sản xuất tốt (GMP) trong sản xuất, kinh doanh và đăng ký bản công bố sản phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe.

CBCL-Hướng dẫn hồ sơ công bố thực phẩm chức năng (Thực phẩm bảo vệ sức khoẻ) nhập khẩu

Hầu như các thủ tục liên quan đến việc làm hồ sơ đăng ký công bố thực phẩm chức năng nhập khẩu thay đổi từ ngày 02/02/2018, Thủ tướng Chính phủ đã ký ban hành Nghị định 15/2018/NĐ-CP thay thế Nghị định 38/2012/NĐ-CP hướng dẫn một số điều của Luật An toàn thực phẩm.

CBCL-Thực phẩm chức năng công bố như thế nào? Thủ tục và hồ sơ ra sao?

Thông tư 43/2014/TT-BYT, Khoản 1 Điều 3 Nghị định số 15/2018/NĐ-CP quy định thực phẩm bảo vệ sức khỏe là sản phẩm được chế biến dưới dạng viên nang, viên hoàn, viên nén, hay dạng bột, cao, cốm hoặc dạng lỏng. ATV cung cấp dịch vụ làm hồ sơ công bố TPCN cụ thể như sau

CBCL-Dịch vụ công bố thực phẩm chức năng (Thực phẩm bảo vệ sức khoẻ) theo Nghị định mới

Từ ngày 1/7/2019 đối với việc công bố chất lượng Thực phẩm chức năng (TPCN) hay còn có tên khác là Thực phẩm bảo vệ sức khoẻ (BVSK) sản xuất trong nước và nhập khẩu có nhiều sự thay đổi đáng kể. Vậy sự thay đổi đó là gì? Thủ tục đăng ký công bố cụ thể như thế nào?